Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

..:::CHÚC TẤT CẢ CÁC BẠN THAM GIA DIỄN ĐÀN CLB SINH VIÊN TÌNH NGUYỆN LUÔN VUI VẺ HẠNH PHÚC VÀ GẶT HÁI ĐƯỢC NHIỀU THÀNH CÔNG TRONG HOẠT ĐỘNG TÌNH NGUYỆN:::..

TÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂNXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon Mar 26, 2012 11:47 pm
TÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN Bgavatar_06
TÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN Bgavatar_01TÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN Bgavatar_02_newsTÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN Bgavatar_03
TÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN Bgavatar_04_newAdminTÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN Bgavatar_06_news
TÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN Bgavatar_07TÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN Bgavatar_08_newsTÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN Bgavatar_09
[Thành viên] - Admin
Admin
SỐ LẦN ĐƯỢC CẢM ƠN : 1

TÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN Vide

Bài gửiTiêu đề: TÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN
https://hec1512.123.st

Nội Dung Bài Viết:
<<<----------------------------->>>
TÌNH YÊU - HÔN NHÂNBa mươi chưa hẳn là Tết…
Thứ Hai, 26/03/2012 21:20
Ngày trước, anh hay khoe với bạn bè: “Tao phải đi mòn hết mấy cái vỏ xe mới cưới được Như đó”. Em biết là anh nói đùa nhưng điều đó khiến em đỏ mặt vì hạnh phúc. Đúng là chúng mình yêu nhau không dễ dàng.
Ba mẹ em chê anh thư sinh, sợ không biết làm gì, mai này con mình sẽ khổ. Em hết năn nỉ, lại giận dỗi; thậm chí có lần còn “tuyệt thực” khiến mẹ vừa khóc vừa năn nỉ ba: “Con nó đã lựa chọn rồi, sướng khổ gì thì nó chịu. Ông đồng ý cho chúng cưới đi; nếu không, con mình có bề gì thì tôi sẽ giận ông suốt đời”.
Lời “đe dọa” của mẹ đã có hiệu lực. Ba gọi em lại, giọng thật buồn: “Thôi thì con cái đặt đâu, cha mẹ ngồi đó chớ biết sao!”. Em thấy lòng xốn xang vì mình chưa làm được gì để báo hiếu, giờ lại khiến cha mẹ đau lòng. Em ôm lấy cánh tay ba: “Con xin lỗi…”.
Hôm đám cưới, khi nhà trai đến rước dâu, ba nắm tay em đặt vào tay anh: “Tụi con phải cố gắng sống hạnh phúc. Ba gửi con Nhu cho con”. Lúc đó, em đã khóc nhưng em lại nghĩ ba quá lo xa. Tại sao lại phải “cố gắng”? Anh yêu em như thế thì non mòn, biển cạn cũng không thể nào thay đổi…
Mới đó mà đã 10 năm. Em đã quen có anh đến từng hơi thở. Và em nghĩ tình yêu anh dành cho em cũng đủ lớn để mọi cám dỗ bị đẩy lùi. Thế mà mọi thứ không như thế. Anh đã không giữ được mình cho em và các con. Lỗi do em đã quá chủ quan, đã không lường trước những bất trắc có thể xảy ra trong cuộc đời này.
Chỉ còn vài hôm nữa tòa sẽ xử ly hôn. Đêm nay, em đã ngồi thật lâu trước bức ảnh “bốn người mình” chụp với nhau cách nay chưa bao lâu. Chỉ vài ngày nữa thôi thì một người trong bức ảnh ấy sẽ ra đi.
Đến giờ em mới hiểu, vì sao người ta nói “ba mươi chưa hẳn đã là Tết”…

ĐĂNG BỞI NGUYỄN HÙNG

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

TÌNH YÊU VÀ HÔN NHÂN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rỏ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài
YÊU CẦU VIẾT TIẾNG VIỆT CÓ DẤU